| Register
Lost Password

password itakuwa Emailed na wewe.

 

Sema kwa “Kanga” – [Fashion Orijinz]. eXxploring unspoken

Rihanna rocking Kanga (Afrika Textile kutoka Tanzania / Kenya)

Mtindo wa Afrika ni mwanzo tu kuingia tawala mtindo wa sekta ya; ni kawaida ya kwenda Afrika na kuona Waafrika mavazi katika fashions Magharibi lakini ni hivi karibuni tu, tunaanza kukumbatia rangi mahiri na mwelekeo mzuri kupatikana kwenye nguo kufanywa katika Afrika kama vile bazin Mali, Nigeria Ankara, na sasa Kanga Tanzania / Kenya. Rihanna alikuwa amevaa sketi ya hivi karibuni spotted maridadi na playsuit alifanya kutoka kitambaa Kanga na mimi nilikuwa na heshima kwamba hii nguo ambayo mama yangu kutumika kubeba yangu juu yake nyuma kama mtoto alikuwa kutumika kwa kutambua na kusherehekea nini Afrika.

Kanga ina orijins wake katika karne ya 19 ya Afrika Mashariki; Swahili wanawake walikuwa intrigued na shawls pamba huvaliwa na Ureno ambao kudhibitiwa ukanda wa pwani ya Zanzibar na kuanza kununua yao katika bahasha ya sita na kuunganishwa pamoja katika urefu wawili wa tatu na akazifanya nguo. Mara baada ya kupandwa pamoja ilikuwa alisema kuwa mwelekeo wa aliwakumbusha wanawake wa ndege colorful guinea, hivyo jina 'Kanga' ambayo ni tafsiri ya moja kwa moja ya guinea ndege kwa Kiswahili. Hivi karibuni wafanyabiashara nguo ilichukua juu ya mwenendo na walikuwa na kuagiza hati ya vifaa kuchapishwa.

wazo la kuongeza mithali kwa kitambaa alisema kuwa ilianza kwa mfanyabiashara katika 'Abdulla' Mombasa aitwaye Kaderdina Hajee Essak katika mwanzo wa karne ya 20 – sanda yake kufanya biashara "K.H.E. – Abdulla Mali ya "na bado unaweza kupatikana katika Mombasa leo. Kanga imekuwa kinachoitwa 'nguo kinasema' kwa sababu ni andikwa kwa Jina (methali au ujumbe) pamoja pindo chini. Wao ni bora kati ya kueleza mwenyewe moja kwa moja kwa wapendwa, majirani au maadui. mwanamke ambaye amepata kuwa rafiki yake imekuwa messing karibu na mume wake anaweza kutoa Kanga kwamba anasema, ‘naona ni shoga yangu, MKE nai kumbe mwenzangu 'maana yake' Mimi mawazo ya wewe kama mpenzi wangu, lakini ole! Wewe ni cowife wangu. Ujumbe ni kutokuwa na mwisho, na Watanzania na Wakenya ni makini sana kuhusu kangas wao kununua na kutoa kama zawadi kwa sababu si tu juu ya magazeti.

Fast mbele ya milenia na catwalks kuwa na ladha ya Afrika ya Mashariki kwa njia ya fashions Kanga. London-msingi designer Christine Mhando ya Chichi London ni kuongoza katika sekta ya mtindo Kanga, anakitumia kufanya zaidi ya miundo yake. Yake miundo, ili kueleza na ya kipekee kuchanganya utamaduni tajiri wa Kanga na mtindo wa kisasa wa Magharibi. Jina ni makini kuweka nje usawa au wima na yeye tafsiri ujumbe kwa wateja wake ili kwamba wao wanatambua kwamba si tu kuhusu mavazi mazuri lakini ujumbe kuja na ni.

Chichia London rocking Kanga

Kanga mtindo

Hivyo wakati mwingine kuamua kupata mwenyewe outfit Afrika-magazeti, kuhakikisha yenu anaongea kwa wenyewe.




Maoni gani?

BBC

Lazima uwe na watumiaji katika post comment.