| Register
Lost Password

password itakuwa Emailed na wewe.

 

Mimi sitaki kuwa Kata! : Ukeketaji wa Wanawake na Wasichana Wapokot ya Kenya

Ni Utamaduni huu kubaki 'Kama ni’ au kuwa upya?

PLEASE kusoma makala kamili na kutazama video KABLA Akijibu

Ni watu ambao kuzingatia mazoezi ya Ukeketaji (Ukeketaji) kuwa 'nyuma' wajinga tu kwa sababu ni kutojali umuhimu wa utamaduni na jadi ya mazoezi?

Ni baadhi yetu vibaya deducing kuwa FGM si kitu zaidi ya shambulizi womanhood? Katika kufikiri kuwa tendo hilo ni kutekelezwa kama njia ya udhibiti wa wanawake?

maswali ya mwisho kuwa wote zaidi matatizo mazoezi tangu tohara kwa wanawake ni wengi walifanya kwa wanawake. Jinsi ni ukeketaji njia ya kuwakandamiza wanawake kama ni kutekelezwa na wanawake wengine? Kwa nini wanawake wanataka mzaha na kutekeleza zoezi ambalo ni shambulio la wazi juu ya jinsia zao?


Labda wanawake ambao kutekeleza na mzaha ukeketaji ni hawajui kusoma na kuandika tu na kuendelea na mazoezi kwa sababu ni hao wanajua nini na nini walikuwa kufundishwa alikuwa na haki. Labda wao ni waoga watu watakuwa kulipiza kisasi dhidi yao kwa ajili ya utekelezaji si mazoezi.

FGM ni utaratibu wa upasuaji kwamba ni kawaida kufanyika bila anesthetics au zana safi na inahusisha kuondolewa kwa govi na kuondolewa sehemu au kamili ya kinembe. Baadhi ya watendaji wa FGM pia kwenda mbali kama upasuaji kuondoa labia minora au kushona pamoja labia majora, kifuniko mkojo na uke, wakati tu na kuacha ufunguzi ndogo kwa ajili ya kifungu cha mkojo. Matokeo ya mwisho ya utaratibu huu chungu na torturous ni kwamba kupunguza au kudumu vipoe mwanamke hisia za ngono wakati wa ngono. Hii inahakikisha kwamba hana uzoefu radhi, hivyo kupunguza tamaa yake ya kuwa na mambo ya extramarital. Maelfu ya wanawake vijana pia kufa kila mwaka na utaratibu, ama kutokana na maambukizi yaliyoletwa na zana yasiyokuwa ya usafi kuwa kutumika au kwa sababu ya hasara kubwa ya damu.

FGM inaendelea kuwa mazoezi katika maeneo mengi ya Afrika na Mashariki ya Kati. Watetezi wa mazoezi wanasema kwamba ni msingi katika utamaduni, mila na kwa baadhi ya, dini na kwamba wote pingamizi dhidi ya kitendo ni motisha na vikosi vya Magharibi na ajenda zao za kuanzisha itikadi zao sehemu nyingine za dunia. Hata hivyo, wanawake wengi wa vijana ambao wanalazimika kupitia utaratibu ni kuongoza harakati kukomesha tabia chungu. Wao hawawezi tena kusimama na kushuhudia na maumivu, mateso na hata kifo mazoezi ya ukeketaji huleta.

"Mimi kamwe kuwa na kata."

wanawake vijana ya Wapokot Kenya ni kuruhusu jamii zao na wengine wa dunia kujua kuwa wao ni "vipande si ya nyama" na kuwa "mimi kamwe kata." Wao swali jinsi gani wanawake ambao sana wazaa na uzoefu maumivu na mateso huleta utaratibu wa kuendelea kupitisha mazoezi ya kibinadamu. Baadhi ya kujiua hata wateule juu ya kuwa na kupitia utaratibu chungu.

Katika documentary mafupi kuhusu hatma ya wanawake hawa vijana, 'waasi' Wapokot vijana Nancy Tomee inaangalia mama yake na anauliza "'jinsi gani unaweza kuruhusu mtoto wako kufa ndani ya kama hii kama kama hakuwa na kujifungua kwangu?” Dumfounded kwa swali binti yake, mama yake wameweka anajibu na kusema "mimi kushindwa na hadithi yako yote. I am just kuchanganyikiwa.”

Wakati nipo aliongoza kwa msaada wa upinzani na Nancy wa kufanya mazoezi ya, Mimi pia kuunga mkono msimamo wa mama yake. Maana yake walionyesha ya kuchanganyikiwa kiasi anaongea kwa mapambano ya ndani hawa wanawake kupitia katika kujaribu kufanya maana ya hali yao ya. Ingawa mama Nancy ya anaelewa mateso ya binti wake na maumivu, yeye utekelezaji mazoezi kwa sababu ni nini yeye anajua. Ni jinsi yeye alilelewa na nini alidhani alikuwa na haki. Kama ilivyotarajiwa katika video, kufanyiwa FGM katika jamii Nancy ni njia kwa ajili ya mwanamke kuthibitisha womanhood yake. Kwa kuwa na uwezo wa kuhimili utaratibu chungu, ni njia yake ya kuonyesha kwa jamii yake kuwa anaweza kuhimili maisha magumu ya jamii na kutoa kwa ajili ya familia yake.

tofauti kati ya Nancy na mama yake ni kwamba Nancy imekuwa uwezo. Yeye ina rasilimali zaidi inapatikana kwa yake dhidi ya waasi. Yeye ana msaada wa wanawake wa kundi la ngazi ya chini “Kepstono Rotwo” au Kuachana na kisu.

Wakati Nimesikia kuhusu tohara ya wanawake, Mimi kamwe kweli mawazo mengi ya mpaka kusoma kitabu Ayann Hirsi Ali Kafiri. kitabu wazi mimi na maumivu, mateso na kisaikolojia wasichana wengi vijana kulazimishwa kufanyiwa tohara uzoefu. Wakati mimi naamini nguvu na mtetezi wa kiutamaduni, jadi na kidini kuhifadhi, Siwezi mkono tohara kwamba mimi kufikiria kuwa na kitu lakini shambulio wazi juu ya womanhood. Sexism ipitayo utamaduni, mila na dini na ukweli kwamba wengi waliamua kujificha chini ya mazoezi ya ukeketaji mabango haya haina kuchukua mbali na motisha yake kuu.

Nina unga Nancy kwa waasi msimamo wake. Yeye amechagua kusimama dhidi ya mazoezi ambayo imekuwa unakamilika kikamilifu katika jamii yake kwa mamia ya miaka. ukweli kwamba mazoezi imekuwa uliendelea kwa kipindi kirefu na yenyewe haina ruzuku ni uhalali. Kama sisi sote kwa kuzingatia hili kiakili, basi utumwa na aina zote za oppressions ambayo yamekuwa yakitumika kwa karne nyingi bila kushamiri kama aina kubwa ya taasisi leo.

Nancy ya kukataa "kushuhudia mama yangu’ mateso na kisha kurudia mzunguko. Nimeamua kuweka mfano. Mimi naenda kuwa mfano wa kuigwa. Mimi nitakuwa mfano” inatumika kwa yoyote ya harakati za upinzani uliofanywa na wanawake kila mahali.



Maoni gani?

BBC

Lazima uwe na watumiaji katika post comment.