Duboising Pride Afrika : Kuwa kitu lakini nigger

Katika kumbukumbu ya Trayvon Martin.

Lazima katika maisha ya kuchonga ukumbusho kwa ajili yako mwenyewe na kwamba William Edward Burghardt Dubois kikamilifu alifanya. Yake ilikuwa juu ya msingi wa ukweli wa kijamii, utaifa na Panafricanism. Showdown yake mapema na utumwa alimfanya mtu kuondoka lakini hakuweza retard fikra yake ya kitaaluma kuwa ya kwanza Afrika Marekani kwa kuhitimu kutoka Chuo Kikuu cha Harvard na shahada ya udaktari.
Silaha na ulimi nge, kinanolewa na uzoefu wake kikatili ya uonevu ya Afrika katika safari zake, Dubois walitaka kumwadhibu mbio za chuki kwa njia ya maandiko yake na akili unlimited. Utafiti wake na harakati alikuwa katika maadili Negro, ukuaji wa miji, Watu weusi katika biashara, chuo-bred watu weusi, Negro kanisa na Negro uhalifu. Habari zake risasi juu kama Mhariri wa gazeti la Crisis ambayo Akajenga madhabahu kwa ajili ya mapambano ya.
Alikuwa msemaji vipawa ambao rallied mbio kudhulumiwa kwa njia ya utetezi wake kwa haki za kiraia na kukomesha ubaguzi wa caste. Dubois aliamini weusi waongoze mapambano yao wenyewe, wazungu inaweza kusaidia. Alitayarisha 5 Pan African Congress na wandugu Nkrumah, Jomo Kenyata, na George Padmore katika mahudhurio. Kuna, alikuwa taji "Baba wa Pan Africanism"

Kwa ajili yangu, Maisha Dubois 'ilikuwa kushambulia roho mbovu ya karamu taifa inadhalilisha kiburi Afrika na kisha kuendelea na kuponya na kurejesha yetu wote kwa moja na umoja na upendo wa kindugu. Yeye aliamini kwa Waafrika kuwa huru, lazima kuwa huru kila mahali.
Hii alifundisha kwa njia ya vitabu vyake; Roho ya Folks Black, Philadelphia Negro, Dunia na Afrika, Black Ujenzi mpya, Machweo ya Dawn, vitabu lazima kusoma!!
Baada ya 1923, Aliweka meli kwa ajili ya Ghana. Yeye akawa raia wa Marekani wakati serikali kukunyang'anya pasipoti yake katika 1951. Nina wasiwasi kama hii ilikuwa ni hasara yoyote kwake baada ya wote kwa maneno yake mwenyewe katika Peking, “Katika nchi yangu kwa karibu karne Nimekuwa kitu lakini nigger.” Nkrumah alifanya naye mkurugenzi wa Africana Encyclopaedia, na kwa kuwa yeye kujitoa maisha yake mpaka juu ya Agosti 27, 1963, akashuka kaburi lakini hadi mbinguni.
Leo katika Ghana, yeye anakaa katika kaburi lake na Dubois Memorial Center, maktaba ya utafiti kwa heshima yake; hastaili yake. Katika willl yake, yeye "tu alitaka kufanya hivyo inawezekana kwa mtu kuwa wote Negro na Marekani, bila ya kulaaniwa na kumtemea mate na wenzake, bila ya kuwa milango ya nafasi imefungwa takribani katika uso wake ".
Rafiki yangu, ndoto hii bado ni muhimu katika ulimwengu wetu. DuBois saw the tragic end of men like Trayvon Martin, Eric Garner, Mike Brown, Oscar Grant, Wendell Allen and Tamir Rice, dedicating his life to their salvation.
mapambano bado ni, juu na wewe!!

zifuatazo tabo mbili kubadili maudhui chini.

Asumadu-Daniel

Maoni Ilifungwa

F
F
Twitter
orijinculture juu ya Twitter
3,926 watu kufuata orijinculture
Twitter Pic cgsultan Twitter Pic STOCK4Li Twitter Pic OliviaOt Twitter Pic Hriasklar Twitter Pic blackbiz Twitter Pic Zachary_ Twitter Pic angeloma Twitter Pic theresah
F
Invalid username, no pictures, or instagram servers not found
Invalid username, no pictures, or instagram servers not found
F