Lumumba Said It, One Day Afrika Je Andika Historia Yake

Katika mapumziko na utulivu wa usiku, alichukuliwa na msitu amefungwa, kupigwa, kuteswa, risasi na kisha amini au mwili wake iliyokatwa katika vipande na hacksaw na kisha kuharibiwa katika asidi sulfuriki. Hii ilikuwa mwisho wa beastly moja, ambaye alikufa kwa mtumwa kwamba wanaume na wanawake wa Kongo kuishi kama watu huru. Jina lake ni Patrice Lumumba.
Lakini kwa kosa gani Patrice sifa vile butchering? Mtu wa chuki beastly juu ya mtu tu inajulikana wakati wa sikukuu ya utumwa. Si ajabu kwangu ya kwamba Mungu baada ya kuundwa kwa huzuni yeye alifanya mtu. Yeye mbele kuona siku za utumwa, katika mwisho wa Lumumba fulani.

Lumumba wa Kongo ilikuwa ya kwanza aliyechaguliwa kidemokrasia na Waziri Mkuu wa kumi na mbili tu baada ya wiki, Wakoloni wa, Ubelgiji kusaidia kuipindua yeye na kuheshimiwa kwa kikosi kurusha.
Alizaliwa Julai 2 1925, Lumumba aliishi na changamoto ya utawala wa Ubelgiji mengi ya chuki zao whiles CIA milele kishetani alipanga mauaji yake lakini hakuna kitu. Kwa ajili ya Lumumba, Afrika kulikuwa na utambulisho wake na hakuwa na haja indoctrination ya uongo ya nguvu za kigeni. Kumsikiliza "Sisi siyo Wakomunisti, Wakatoliki, Wajamaa. Sisi ni wa Afrika nationalists.” Lumumba ilikuwa dhidi ya mgawanyiko wa kikabila, forging Congo umoja, ingawa na upinzani sana. Alishiriki upendo wake kwa bara na Nkrumah ambaye yeye kuheshimiwa kama Mtume ya rangi nyeusi.

Ni aibu kwamba watu kama Lumumba, ambaye alifariki Januari 17, 1961 tu kuheshimiwa katika kifo. Inaweza kuwa ni kwa sababu waliishi nje ya kizazi yao. Yeye kushoto wewe kusoma kipande maneno haya;

"Dead, hai, bure, au mfungwa kwa amri ya wakoloni, si mimi ambao makosa. Ni Congo, ni watu wetu ambao uhuru limefanyiwa ngome ambapo sisi ni kuonekana kutoka nje ... Historia ya siku moja kuwa na wake wanasema, lakini si kuwa historia kwamba Brussels, Paris, Washington, Umoja wa Mataifa au kufundisha, lakini hiyo ambayo wao kufundisha katika nchi emancipated kutoka ukoloni na vibaraka wake… historia ya utukufu na heshima ya. "

"Kuni wa dunia hii ni kwa ajili ya wale tu ambao wanaweza kuchukua moyo, kwamba ni kwa nini si wote wanaweza kukusanya,"Alisema Awoonor Mshairi Afrika. Lumumba alichukua moyo na kuikusanya. mwisho wa mapambano inaweza kuwa gruesome, Hakika mbaya kwa baadhi ya, lakini utukufu mwisho ni ambapo hakuna ikilinganishwa na dhabihu na hatari sisi uso.

Kama mimi kuweka wreath yangu, Mimi hivyo kwa kufahamu kwamba whiles Congo anaishi, Lumumba anaishi, bahari ya asidi sulfuriki hawezi zama maisha yake ya sauti katika roho ya Afrika.
Na wewe ndugu kusoma, na wewe dada akitafakari hayo neno, nini wewe kusema hivyo kwa watu wako wakati kukutana Lumumba katika dunia nyingine?

Naweka taji yangu.

"Ni lazima kusonga mbele, wakijipiga nje bila kuchoka dhidi ya ubeberu. Kutoka duniani kote sisi na kujifunza masomo ambayo matukio kumudu. Mauaji Lumumba yanapaswa kuwa somo kwetu sote. " - Che Guevara, 1964


One Day Afrika Je Andika Historia Yake

Aliongoza kwa falsafa Bob Marley ya "Hakuna lakini wenyewe wanaweza bure akili yetu", Orijin ni ya kipekee "Utamaduni Brand" kuunganisha wazao wote wa Afrika pamoja kupitia ni Fashion brand na mawazo ya kuchochea magazine kushawishi dunia yetu maisha pana ... .Don't tu kuvaa Utamaduni, Utamaduni na

zifuatazo tabo mbili kubadili maudhui chini.

Asumadu-Daniel

Maoni Ilifungwa

F
F
Twitter
orijinculture juu ya Twitter
3,927 watu kufuata orijinculture
Twitter Pic cgsultan Twitter Pic STOCK4Li Twitter Pic OliviaOt Twitter Pic Hriasklar Twitter Pic blackbiz Twitter Pic Zachary_ Twitter Pic angeloma Twitter Pic theresah
F
Invalid username, no pictures, or instagram servers not found
Invalid username, no pictures, or instagram servers not found
F