Mizungu juu ya dhana ya Gaddafi :"Si nini d kutarajia"

blood on the streets gaddafi

Katika 2008 Nikasafiri Sudan, kabla ya kupasuliwa nchi hiyo wakati kile ilikuwa nchi kubwa zaidi katika bara, alibakia taifa moja huru. Mimi walisafiri huko katika joto ya ripoti swarming vyombo vya habari wa ugaidi na mauaji ya halaiki katika Darfur. Hii inaweza kufanya lolote mantiki kusafiri mtu kutisha. Pamoja na yote nilipoyasikia, Mimi bado nia ya kusafiri na kutembelea baba yangu ambaye alikuwa akifanya kazi huko kwa karibu 2 miaka. Mimi envisioned ukanda wa vita, mahali hatari na kivitendo unlivable. Hata hivyo, Nimewasili na kile ambacho karibu kuwa kinyume. Khartoum, Sudan ilikuwa ya utulivu, amani na familia-oriented mji. Na pamoja na eneo la mji mkuu wa watu zaidi ya milioni tano, alikuwa kumbukumbu mauaji moja ambayo mwaka mzima.

Nasema haya yote hii yote kuonyesha tofauti kabisa ya matarajio yangu na uzoefu wangu halisi. Nina rafiki ambaye baba alitembelea na uzoefu wa Libya katika 80s. Alisema jambo moja: "Si nini d kutarajia". Hii ingesababisha mimi na kila aina ya mawazo kama yale inaweza kweli zipo katika mahali kama Libya; ambapo kama ya marehemu, kumekuwepo na majadiliano ya kutosha na mjadala juu ya kuingilia Marekani katika mgogoro wa nchi hiyo. Je, mimi shatter wazo lolote mimba hapo awali kwamba mimi alikuwa na ujenzi wa misingi ya CNN Footage habari? Hii wakati, Sikuwa na fursa ya kuona nchi kwa mwenyewe. Itakuwa tu kushoto hadi tathmini yangu ya kina ya kile walitaka nje na nini ilikuwa inapatikana kwa mimi.

Kama mgogoro wa Libya aliendelea wapya miongoni mwa nchi jirani ya mapinduzi ya nchi kama Misri na Tunisia, Mimi Jihadi kuunda yangu mawazo yao juu ya jinsi ya uasi hii ya kijamii lazima kushughulikiwa. picha ya rais Mommar Gaddafi alikuwa kuwa ile ya ngano mabaya…villain wazi juu ya yote ishara proverbial "walitaka" nchini kote. Ilikuwa ni karibu sawa na kama baada ya Bin Laden alikamatwa na kuuawa, Wamarekani inahitajika mtu mwingine kwa chuki. Mimi kwa njia yoyote kusimama katika ulinzi wa mtu aliye na rekodi ya kufuatilia vile; angalau, kuna mengi ya kujifunza juu ya mtu binafsi hii. Hata hivyo, tathmini yangu ni kwamba mimi kweli kweli sijui kutosha na kama nini mimi mawazo kuhusu nchi ya Sudan, Mimi inaweza kuwa vibaya kabisa baada ya yote anyway. Mimi, kama mtu binafsi wastani, kuwa images Marekani vyombo vya habari kuwa mapigano katika mawazo yangu. Mimi wanaangalia Gaddafi na kifungo Afrika akalazwa juu ya vazi draped jadi. Nakumbuka jinsi yeye ana furaha unaotikiswa na mikono na marais wetu wa sasa na wa zamani wa Marekani na kuonekana kwa maseneta kuheshimiwa Marekani kama "mtu kuvutia".

Ni kawaida kuwa na migogoro juu ya kupokea ujumbe mchanganyiko. Gadafi alikuwa mshirika wa Marekani kwamba vinavyotokana katika picha na mawaziri na vigogo wa kigeni; au alikuwa jeuri kikatili zinazopelekwa kufa shahidi kwenye mchanga kwamba yeye kikaingia. Picha kuwa na uwezo wa kufanya imprints kudumu katika akili ndio. picha kwamba ni wa milele na sasa sasa ni kile akaamka ili kuona Alhamisi asubuhi plastered katika TV. Hii ya mtu binafsi enigmatic ambaye mimi bado kujaribu kufikiri nje kuweka yaliyoijaza damu, baridi na kimya katika simu fuzzy kiini pic wazi na kifafa screen. Kulikuwa na uhakika wa kikatili wa wakati huo. Kwamba hakuna jambo ambao mtu huyu alikuwa, hakuna kitu celebratory kuhusu kifo wala gory picha ya mtu kimya sahihi kwa ajili ya habari asubuhi. Kama kitu kingine, heshima maisha na mara moja ni gone kutoka kwa mtu kuwa ni kwamba.

uhakiki wa sera ya kigeni wa Marekani kuhusu Libya ataachwa hadi historia na mchanganyiko katika duru ya banter kisiasa. Mimi ni wa kushoto na mchakato images…picha ya uso baridi kujieleza-chini ambayo inaonekana unguza kwa njia ya fahamu yangu. Mimi ni wa kushoto na picha ya mtoto wake kutishia watu wa Libya kwamba "damu nitamimina mitaani." Mimi ni wa kushoto picha ya siri ya Afrika na yeye kutikisa mkono rais Obama na kumwita yeye mwana wa Afrika. Ambayo moja kuwa na sura ya kudumu au urithi wa Gaddafi? Mimi sina uchaguzi lakini kuchukua nini mimi na kwenda kutoka hapo na kisha uwezekano wa kujua kwamba mimi ilikuwa na makosa wote pamoja.



Maoni gani?

BBC

F
F
Twitter
orijinculture juu ya Twitter
3,903 watu kufuata orijinculture
Twitter Pic trackisl Twitter Pic ymsangbe Twitter Pic getnowmo Twitter Pic ghanyop Twitter Pic NelsonPa Twitter Pic FoyAnton Twitter Pic Tessbee2 Twitter Pic matiehos
F
orijinculture
414
 Picha
3354
 Wafuasi
2126
 Kufuatia
Welcome to the #AfroDistrict where life and style is our #orijincultureYes, that much loveWe all know we orijinated from #Africa. Exactly where has been unknown to some of us, but that shouldn't stop us from claiming our roots and our orijin. Sharing our new concept and collection with you first. Please let me know what you think? [Coming this summer2015 ] orijinstore.comWe're ever ready... #Chelsea.
#ChelseaVsManU#Africanfashion has and will always sit on top of #fashion. And that's a bold statement.You don't wake up to LOVE like this... My morning smile, my blessing to keep me working hard. #goodmorning  to you all. Hope your day is filled with blessings as well. One love #orijincultureShe said Why is she reading my messages?...and she is only 8months. I swear every woman is an FBI agent, as in, way too smart for mankind..lol😊A woman with #culture is always golden in her mannerism...agree? | #orijinculture
F