Adhabu ya viboko: Child Abuse au Sehemu ya neema ya Utamaduni?

Katika #UnspokenCultures



"Mama yangu ni kutuma mimi nyuma ya Philippines kwa sababu yeye anadhani mimi pia rude. Alisema kwamba yeye hawezi kuwapiga yangu hapa kwa sababu angeweza kupata katika shida. Yeye ni kutuma mimi nyuma ili niweze kufundishwa heshima na maadili na wao kuwapiga kwa kuhakikisha kujifunza mambo haya!"

Nakumbuka nilipokuwa 14 rafiki yangu habari kwamba mama yake alikuwa kutuma nyuma yake ya Ufilipino. Wakati wengi bila kuwa na kuchukuliwa yake 'ya kawaida Amerika ya Kaskazini kijana' kwa sababu alikuwa rude, waasi na kamili ya tabia; mama yake alikataa kukubali yake kama vile. Badala yake, mama yake alihisi kuwa walikosa maadili muhimu na heshima inayotakiwa na utamaduni wao na mila. Matokeo, alikuwa kurejea kujifunza mambo haya na yeye alijua kuwa sehemu ya mchakato wa kujifunza yake itahitaji yake ya kupigwa.

Kupanda juu katika Caribbean, adhabu ya viboko (yaani. spanking, kumpiga, 'Licks') alikuwa na bado ni kuchukuliwa kama sehemu ya kawaida na wa neema ya maisha. mazoezi mara nyingi hutumika kama njia ya nidhamu nyumbani na katika shule. Tofauti hapa katika Amerika ya Kaskazini na katika nchi nyingi za Ulaya, hata milele mtu yeyote waliona haja ya kuingilia kati wakati mtoto ni kupata 'licks' kama ilivyokuwa kuonekana kama aina ya lazima ya nidhamu. Wakati mimi kuona mtoto wakaidi katika umma, Mimi mwenyewe wakati mwingine kupata muttering chini ya pumzi yangu "kwamba mtoto anahitaji kuwa kurejea nyumbani ili yeye / anaweza kupata licks baadhi nzuri na kujifunza namna baadhi na heshima!"Wakati mimi kuchukia kuwa katika mwisho ya kupokea fomu hii ya adhabu, Mimi nilikuwa kamwe kulazimishwa swali uhalali wake au kuangalia ni kama aina ya 'unyanyasaji' mpaka nimekuja Canada.

Wakati mimi kupata baadhi ya Footage katika video hapo juu kuwa na mashaka kabisa Siamini kuwa adhabu ya viboko ni njia bora ya masomo kurejesha kuhusu maisha, mila na utamaduni, Siwezi kusaidia lakini kufikiria pointi yaliyowasilishwa na Joanna Fuima, mwanamke ambaye anaendesha programu. Samoans, kama walio wachache zaidi asili au kabila katika jamii Eurocentric, daima vita ya kuhifadhi utamaduni wao na mila, na wakati huo huo kujaribu 'fit katika' kwa jamii hizi, ili wao pia unaweza kuwa na mafanikio. Wengi wetu katika Diaspora African kujua nini kazi kubwa hii ni.

watoto ambao kwenda mpango Joanna wamekuwa ikionyesha kuwa 'wakorofi' na yeye anaamini kwamba wengi wao hawana kiburi na heshima inayotakiwa na utamaduni wao na mila. Matokeo, yeye anaona mbinu yake, ambayo inahusisha kupigwa nyingi, kama njia ya kurejesha sifa hizi kukosa katika vijana hawa wapotofu. Kama alibainisha katika video, watoto "haja ya kujenga kwamba heshima na kupata nyuma na mizizi na kuwafanya kuelewa wenyewe na heshima."

Wakati mbinu Joanna ya kufundisha utamaduni na kurejesha kiburi ni utata na kwa maoni yangu, inavyosema muafaka, mpango wake imekuwa na mafanikio katika kusaidia watoto hawa wasiwasi kurejea maisha yao karibu. Kama kuonekana katika video, mmoja wa wanafunzi wake wa zamani hata kusifiwa mpango na mbinu walioajiriwa na Joanna kwa sababu alimsaidia maisha yake karibu na kusahihisha yake 'mbaya' njia. Hata hivyo, licha ya mafanikio ya programu, mtu anaweza kusaidia lakini kuguswa na hali ya upinzani katika ngazi ya juu ya vita waliyoyapata vijana hawa.

Kuwa na visiwa, vipigo, au 'licks' kama sisi simu yake, si tu kukubalika, aliona ni muhimu. Mimi pia kujua mawazo ya kuwa huu ni sehemu ya tamaduni nyingi duniani kusini. Hapa katika Amerika ya Kaskazini, wakati sisi kuona mzazi nidhamu watoto wao kwa umma kwa kutumia adhabu ya viboko, sisi ni ya haraka kuguswa na hasira kwa nini tunaona kama unyanyasaji wa watoto. Wakati baadhi ya watu wanadhani ni kukubaliwa na spank watoto, wengine ni kinyume kabisa na aina yeyote ya vurugu dhidi ya watoto, bila kujali jinsi madogo inaweza kuwa ni. Wale ambao wanatumia adhabu ya viboko kama kufanya madai na ukweli kwamba watoto wao ni bora tulipokuwa na nidhamu. Hata hivyo, pia kumekuwa na kupata matibabu mbalimbali na taarifa hasi katika kisaikolojia huathiri adhabu ya viboko inflicts juu ya wapokeaji wake.

Kwa nini tamaduni nyingi katika kusini ya kimataifa kukubali adhabu ya viboko kama njia halali ya kurejesha nidhamu, wakati sehemu kubwa ya kaskazini katika kuangalia kulaani mazoezi. Je, ni kweli suala la utamaduni, au ni kama tu suala la hawa watu wasio na rasilimali au habari inapatikana kwa wao juu ya madhara kutokea madhara ya mazoezi?

 

Corporal Punishment: child Abuse or an acceptable part of culture?

Corporal Punishment: child Abuse or an acceptable part of culture?

Corporal Punishment: child Abuse or an acceptable part of culture?

Corporal Punishment: child Abuse or an acceptable part of culture?

 

zifuatazo tabo mbili kubadili maudhui chini.

Maoni gani?

Kuwasilisha maoni

F
F
Twitter
orijinculture juu ya Twitter
3,882 watu kufuata orijinculture
Twitter Pic saintman Twitter Pic ChatlaSn Twitter Pic pifihabi Twitter Pic snapperb Twitter Pic MamaYeAf Twitter Pic AndiT262 Twitter Pic exsajona Twitter Pic RmyPierr
F
orijinculture
236
& Nbsp; Picha
2231
& Nbsp; Followers
717
& Nbsp; Kufuatia
I am #hiphopTime flies but memories remain. Missing you both. #WhitneyHouston #MichaelJacksonYou are my #______and I am your #_____. Together we are #______. ( hashtag in your own words)True #love #dances forever.Your #culture is as beautiful as my #AfricanCulture ...#IndiancultureIf everyone was to walk out of their homes without forgetting their souls, there will be more #love in this world...
#goodmorning
F