Kandanda vs Elimu

Katika #RealTalk

Akizungumza na mbaya kwamba soka na elimu ni tofauti vyombo

Yake: "Dad, Nadhani wameamua nini nataka kuwa wakati mimi kumaliza shule ya sekondari. "
Baba: "Haki ya mtoto wangu, je ni nini umeamua kufanya? Kuwa daktari kama shangazi yako, mwalimu kama mama yako au mwanasheria kama baba yako?"
Yake: "Hakuna Dad, Nataka kuwa mchezaji mtaalamu. Nataka kucheza kwa NY Redbulls. Kocha alikuwa kuangalia yangu siku nyingine na kusema mimi wana vipaji halisi "
Baba: "Unajua ni mwana wangu, kufuata moyo wako; Nadhani unaweza dhahiri kufanya kazi. "
Pause

Kama kichwa yako ni sasa inazunguka na kupata mazungumzo haya bandia, nafasi ni walizaliwa na kukulia mahali fulani katika bara la Afrika. Katika uwezekano wote, mazungumzo halisi akaenda kitu kama hii;
Yake: "Dad, Nadhani wameamua nini nataka kuwa wakati mimi kumaliza shule ya sekondari. "
Baba: "Haki ya mtoto wangu, je ni nini umeamua kufanya? Kuwa daktari kama shangazi yako, mwalimu kama mama yako au mwanasheria kama baba yako?"
Yake: "Hakuna Dad, Nataka kuwa mchezaji mtaalamu. Nataka kucheza kwa Warri Wolves. Kocha alikuwa kuangalia yangu siku nyingine na kusema mimi wana vipaji halisi "
Baba: "Hahahaha, unataka kufanya nini ?! Baada ya mimi kuwa na kulipwa fedha kwa ajili ya ada ya shule yote sasa wameamua kuwa mchezaji mtaalamu badala? Msiwe wajinga. Kwenda kusoma vitabu yako na kuacha kujaza kichwa yako na ndoto hizo siku.

Sasa, kabla ya kupata mbali kwa miguu makosa na kuanza kuamini kwamba baba Afrika ni aina fulani ya roho crusher kuzingatia ukweli kwamba wengi wa nyota wa soka wa Afrika kamwe akaenda shule. Na kama hawakuwa, unaweza kuwa na uwezo wa kuhesabu idadi ya vidole viwili ambao kwa kweli alifanya hivyo njia yote ya chuo kikuu. Kamwe anapata nini aliuliza hata hivyo ni nini kinatokea kwa wachezaji hao wakati wao kupata kufanyika kwa siku zao kucheza? Au zaidi realistically, nini kinatokea kwa nao wakati soka ni kufanyika kwa wao?
jibu fupi ni kitu. Kama walikuwa na bahati ya kuondoka na kucheza nje ya nchi wawe na scraped baadhi ya fedha pamoja na unaweza kuweza kuishi kwa biashara kama mtu. Kwa ajili ya wengi ingawa, mara moja uangalizi ina Faded na hakuna mtu ataacha yao katika barabara tena kueleza kwamba lengo ajabu kwamba alifunga siku nyingine, ni mbali na rundo la vitu wamesahau; Mahali fulani kati ya stanza ya nne ya wimbo wa kitaifa na 13 mara meza.

kuangalia haraka haraka juu ya timu ya taifa ya nchi nyingi za Afrika kusoma kama ramani ya barabara katika maeneo mbalimbali ya nchi maskini. Mahali ambapo football ilikuwa ndiyo njia pekee nje badala ya kuwa chaguo. Kutokana na uchaguzi kati ya mpira wa miguu na elimu, zaidi bila kuchukua njia ya elimu. Kwa bahati mbaya kwamba si chaguo kwamba wengi.
Sisi ni addicted na soka, mahali ambapo zaidi ya uanzishwaji wa dini mbalimbali; kidogo mwingine amri zifuatazo vile waaminifu.
Sasa kwa kawaida hii bila kuwa na kitu cha kulaumu lakini fascination wetu na soka ni akiba kwa ajili ya ligi kuu ya Kiingereza au Kihispania La Liga. Kiasi kwamba ndani ya ligi mahudhurio matone kasi wakati michezo ya jadi sanjari na Ratiba ya kigeni. Hii kupungua kwa maslahi ya umma katika mchezo wa ndani pamoja na mtazamo kwamba mtaalamu wa soka katika Afrika ni wafu mwisho barabara, imesababisha ukosefu wa elimu ya wachezaji wa kitaalamu.
Tofauti nchini Marekani, ambapo una kwenda Chuo kwa angalau 1 au 2 miaka kabla ya kurejea mtaalamu, hapa watoto ni ilichukua moja kwa moja nje ya shule ya sekondari na mara nyingi zaidi kuliko kurudi kamwe kumaliza elimu yao.
Hii imesababisha kwa mtazamo kwamba ni mtaalamu wa soka hakuna sehemu yoyote kwa mtu yeyote kwa matarajio ya kupata elimu bora, kitu kwamba mengi ya wazazi wetu ngoma ndani yetu wakati sisi ni maamuzi ya mpito kutoka shule ya sekondari na chuo. Hii imesababisha mengi ya wachezaji wa zamani wa soka kuacha vipaji kwa amri ya wazazi wao kuzingatia masomo yao.
Basi nini basi kwa wale katikati? Na uwezo wa kwenda shule nzuri na kupata nafasi katika elimu ya chuo kikuu; lakini wenye vipaji ya kutosha na kufanya matokeo kwenye uwanja wa kitaalamu?
Jibu ni si moja short. Lakini kuna miradi unaendelea kujaribu kupata aina fulani ya ardhi kati na kuonyesha kwamba inawezekana kuoa mbili.
Mfano mmoja ni Hope Football Club. Imara katika 2009 na kundi la wanafunzi na hamu ya anwani mbaya kwamba soka na elimu siyo sambamba, Hope FC sasa Kundi la tatu katika mashindano ya mpira wa miguu nchini Uganda piramidi.
Kila moja ya wachezaji katika timu na watendaji katika bodi ana kima cha chini cha shule ya sekondari ya elimu na klabu kwa ujumla ilijengwa juu ya kanuni rahisi. Wote wa wanafunzi na / au mahitaji mwanamichezo ni mahali ambapo changamoto ya kwenda shule na kuwa mwanamichezo kitaaluma ni kueleweka. Muhimu zaidi, mahali ambapo pande mbili ni kukubaliwa kama changamoto badala ya pairing yasiokubaliana.
Hivyo labda wakati mwingine baba na mwana na kwamba mazungumzo, script kusoma zaidi kama zamani. Badala ya mwisho.

Hope Football Club Mradi: http://followhopefc.wordpress.com

Maoni gani?

Kuwasilisha maoni

F
F
Twitter
orijinculture juu ya Twitter
3,892 watu kufuata orijinculture

F
orijinculture
288
& Nbsp; Picha
2592
& Nbsp; Followers
2451
& Nbsp; Kufuatia
If I ever go to space, let me go #africanstyleIf you are not loving #africa then I'm sorry you just lost one. Ask #LaurynHill live in #ghana#LaurynHill joy is in #Zion #Africahappening live in #ghana ... #laurynHill
F