Ghana "Sisi uso wala Mashariki wala Magharibi; Sisi uso mbele "| Itikadi Nkrumah inahitajika…

Katika #RealTalk

Leo Aprili 27, 2012 alama ya mwaka 40 tangu kifo cha Rais wa kwanza wa Ghana, Dr. Kwame Nkrumah, baba wa Afrika Uzalendo. Nkrumah alihubiri mengi juu ya umoja wa Afrika kama Marcus Garvey, Martin Luther King na Legends wote kubwa unaweza kufikiria. Haja ya mimi kusema zaidi, leo, Raia wa Ghana duniani kote haja ya kutafakari juu ya sisi ni nani kama watoto wa Taifa kubwa, Historia yetu, yetu ya Uhuru, wetu Utamaduni na Ukuu Tuna mafanikio katika ramani. Kutoka uchumi kuongezeka kwa kasi katika ulimwengu wa nchi nyingi imetulia katika Afrika. hofu ya sasa na hali ya wasiwasi kwamba imeongezeka karibu uchaguzi ujao nchini Ghana, mahitaji sahihi na muafaka makini kutoka kwa viongozi, makundi vyombo vya habari na wananchi wote kwa kuleta amani na tena mwingine elections.We mafanikio ukumbuke ukabila tu huleta mgawanyiko, na mgawanyiko na huleta manufaa kwa rasilimali zetu za asili, kwamba inakwenda utajiri wetu kavu na maskini. "Sisi uso wala Mashariki wala Magharibi; Sisi uso mbele, "ili kwa pamoja bila kujali kabila , utamaduni au dini, hebu kulinda Motherland wetu. Nyingine za Mataifa ya Afrika na kuangalia nje ya bara la kwetu kama viongozi, kama ishara ya demokrasia. “Nini itakuwa Nkrumah hotuba leo, kama yeye alisimama podium ya zamani ya Machi 6 1957?

Wakati unafikiri, Nami kuondoka kwa hii….

clock ticking
Mimi bado kufikiri
Je, ni kuchelewa mno kuongeza Nkrumah kutoka jeneza lake
Itikadi bado hawajulikani walipo
Ukabila vita wao ni wito
Ghasia za kisiasa damu kumwaga
Mimi itabidi badala bite risasi kwamba aliuawa Kennedy
Kuliko kugawanya uzuri wa familia yangu mchanganyiko wa makabila

Macho yangu kuanza misuli
Wanajeshi watoto kupanda
Risasi kuanza kupigia
Kuona nchi nzima mbio
Kichaa, miili kuanguka
Mtu mwingine asiye na hatia kufa
Tai kulisha juu ya maiti wakati mtoto kukaa na njaa
Je, unaweza kuona picha ya wazi kwamba mimi nina uchoraji

clock ticking
Mama kuanza kulia
Wahubiri kuanza kuhubiri
Maimamu kuanza kuomba
Mwanaharakati kuanza kuandamana
Wanamuziki kuanza kuimba
Walimu kuanza kufundisha
Viongozi kuanza kuongoza

wakati wa ukimya

Heshima ni chuma kwa njia ya Uongozi wa kweli
Kumbuka Mungu kwanza na majirani zetu tutakuwa upendo
Umoja wa sisi kusimama kugawanywa sisi zitaanguka
Ghana tumekuwa meli muda mrefu sana kuona line Blackstar inazama
Nitakuwa mpumbavu kuzika kichwa changu katika mchanga bila ya kusema
Vita dhidi ya ndugu mwingine ni aibu maana bendera nyekundu
Kuuza nafsi zetu kwa ajili ya dhahabu ukoloni sisi tu kuwa kuleta
Yen ara Asa si nai ni kijani bendera ya maana

Leo saa bado ticking
lakini pamoja na upepo shwari whistling
Mimi kusikia sauti akisema
"Katika muda wa mwisho, vita kumalizika!
Na hivyo, Ghana, nchi yako mpendwa ni huru milele!"
Kumbuka, sisi ni umoja Blackstar.

By Archyn Orijin


Famous Quotes Nkrumah:

"Sisi uso wala Mashariki wala Magharibi; Sisi uso mbele "
- Kwame Nkrumah

“Serikali katika mtego wa ukoloni mamboleo si mwenye kudura yake. Ni hii ni sababu ambayo inafanya ukoloni mamboleo tishio kubwa kwa vile amani duniani.
– Kwame Nkrumah

"Majeshi kuungana kwetu ni halisi na mvuto mkubwa zaidi kuliko superimposed kwamba kuendelea sisi mbali."
- Kwame Nkrumah

zifuatazo tabo mbili kubadili maudhui chini.
Profile photo of cadmin
"Siwezi mabadiliko ya dunia lakini naamini kuwa unaweza kuwa na athari chanya juu ya mtu mmoja kuwahamasisha mtu mwingine, kushawishi mabadiliko. Naamini mimi na wewe wanaweza kuhamasisha WORLD."
F
F
Twitter
orijinculture juu ya Twitter
3,884 watu kufuata orijinculture
Twitter Pic ofonizea Twitter Pic BlackWom Twitter Pic folabinu Twitter Pic Sakhilem Twitter Pic BROOK_BA Twitter Pic dicksona Twitter Pic Feminist Twitter Pic AmaMcKin
F
orijinculture
166
& Nbsp; Picha
1925
& Nbsp; Followers
731
& Nbsp; Kufuatia
My #mama never cried, she only smiled. At least that was the image I saw every time she turned to look at me... But now that I am older, I wonder.  Loving all #mothers who #beOrijinal#backtomyroots#beOrijinal#Africa will always #standout.99.999% of the negative image portrayed about #Africa is #bullshit. Sorry I had to be this raw.Say it loud? I am _____________Guess who? #blackhistoryThey say with,
F
'