Barua kwa Mama Afrika Mbinguni: “Ninakupenda Malaika”

Katika OrijinBlog

Dear mama Afrika

Imekuwa ni miaka miwili tangu wewe kushoto yetu na machozi yangu si umenyauka bado, bado kama Nile mto inapita katika msitu wa Kenya , juu ya mlima Kilimanjaro na ya chini, barabara ya vumbi ya Soweto. machozi ya Novemba 10, 16 siku chache kabla ya shukrani bado inaendelea. Flashbacks ya wiko ya asubuhi na mapema kwamba mimi woke up kutetemeka, redio unplugged kwamba ghafla alicheza “Pata Pata”.

Tu kama jana Bado nakumbuka ulikuwa unavuma upepo baridi kupitia dirisha kufungwa mbao, kutuma baridi chini ya mgongo wangu. Mimi bado kusikia honking magari cha kusikitisha kama bendi ya mazishi vinavyolingana na mvulana gazeti ambaye alisema “Mama don kwenda” kama mimi kununuliwa Novemba 10 gazeti kutoka kwake. Mimi bado kuona katika magazeti nyeusi na nyeupe katika ukurasa wa kwanza

“Alikuwa kufurahia mwenyewe,” Zamo Mbutho, mwimbaji na mtunzi wa kuungwa mkono na bendi, aliliambia gazeti la Sowetan.
watazamaji walikuwa na kupendwa utendaji wake, ingawa yeye alicheza nyimbo chache kuliko awali ulipangwa. Yeye kumaliza mbali na “Pata Pata”, moja ya nyimbo zake bora kujulikana, aliongeza.
“Baada ya wimbo yeye alimshukuru watazamaji, akapiga kisses kwao na tabasamu radiant na kushoto hatua. Kama yeye alikwenda nyuma yangu, yeye kuweka mic juu ya ngoma. Kama akashuka ngazi, alipiga.”
“Ilikuwa ni mara ya kwanza yeye akabaki peke yake,” Mandla gitaa Zikalala aliiambia Star.

Tu kama Mama kwamba , wamekwenda na mimi hakuwahi kusema bye nzuri. Wamekwenda lakini si wamesahau. Sisi bado kuongea juu ya nguvu yako ya kupambana dhidi ya ubaguzi wa rangi, hata kama ni kuweka michubuko juu ya wewe, hata kama ni kuweka wewe nyuma ya baa, hata ingawa alichukua wewe mbali na sisi kwa 31years, missing siku zangu za ujana. Mimi ni kushukuru kwa sababu leo ​​mimi kukaa darasani na watu weusi na weupe, sisi kusoma vitabu hivyo, kuimba nyimbo sawa na historia ya kushiriki pamoja. Wao ni marafiki zangu. Mimi kukutana na watu kutoka asili mbalimbali za kitamaduni, hasa baada ya worldcup nchini Afrika Kusini. Tukiwa na kiburi Afrika. Mimi kujifunza lugha za wachache, kama vile Kiswahili. Nadhani Swahili wanapaswa kufundishwa yote ya Afrika na kuwa lugha kuu ya Afrika? Labda mimi ni mambo ya kufikiri kwamba njia. Ni tu inanikumbusha wakati aliimba Malaika:

Anyway Mama, Kuna baadhi ya mambo machache ambayo bother me kuhusu mustakabali wa Afrika na uvamizi wa Magharibi na Mashariki, ambayo mimi wito “Maendeleo ya Afrika na miwani nje”. Mimi hofu kwamba kama hatuwezi kuwa na umiliki wa ardhi yetu tutakuwa Afrika kuuza ovyo kwa “maendeleo”. Si kusema ya maendeleo ni mbaya lakini tunapaswa kuhakikisha kuwa kulinda nchi yetu katika mchakato. Mimi badala kuokoa mada hii kwa Mama wakati mwingine. I miss you mengi, kusema hi ya Lucky Dube, Fela Kuti, Kwame Nkrumah na wapendwa wetu wote. Daima ni nzuri kuzungumza na wewe na amazes me jinsi wewe kutumika muziki kutuleta karibu na kila mmoja bila kujali jinsi mbali tulikuwa. Nashangaa kama unaweza tweet kutoka mbinguni? Kama unaweza, tafadhali tweet nyimbo mbinguni kwangu hapa @ orijinculture.

“Ninakupenda Malaika, Miriam Makeba a.k.a Mama Afrika” (I love you Angel, Miriam Makeba a.k.a Mama Afrika)

 

Maoni gani?