Wanaume Get Breast Cancer Too, Kuuliza “Shimoni”

Katika #RealTalk

Wengi wa mjadala kuhusu saratani ya matiti mazingira ya wanawake na wanaume mara nadra wametajwa, ni kawaida akiwa na haja zao kwa kuwasaidia wanawake katika maisha yao walioathirika na ugonjwa huo. Hata hivyo, nini watu wengi kushindwa kutambua ni kwamba watu kupata saratani ya matiti pia. Ukweli huu akawa ukweli kushangaza kwa Afrika na Marekani muigizaji na saratani ya matiti survivor Richard Roundtree. Juu ya kujulikana kwa majukumu yake kama shimoni Detective John katika 1971 hit movie Shimoni na mtumwa Sam Bennett katika 1977 televisheni Mizizi, Roundtree akastaajabu kujifunza katika 1993 kuwa alikuwa na kansa ya matiti.

“daktari aliniambia, 'Una saratani ya matiti,' I heard the kansa part first — ilikuwa tu baadaye nikasikia sehemu ya matiti. Siwezi kuamini. " alikumbuka Roundtree katika wake 2007 mahojiano na ABC News kuhusu vita yake na ugonjwa. Kukataa yake ya kwanza ya kukubali 'kifua' sehemu juu ya kuwa na kansa na kunyimwa baadae anasema kiasi cha kuona umma wa watu kuwa na saratani ya matiti. Ingawa "ilikuwa katika chumbani, hivyo kusema, mpaka baada ya mwaka wa tano wakati (yeye) ilikuwa kansa ya bure,” Roundtree tangu uliojitokeza kama mtetezi wa saratani ya matiti kiume kwa sababu "si kuzungumza kuhusu (yake) kansa alikuwa kweli ngumu.” Kukosa uwezo wa mtu kwa majadiliano juu ya ugonjwa huo na kueleza huathiri kimwili na kisaikolojia ina zinaweza kuwa yanayokusumbua, kama ni mipaka kiasi cha msaada mtu anaweza kupokea kusaidia kuendana na ni.

Nafasi ya kuishi Roundtree wa saratani ya matiti walikuwa imeongezeka sana baada ya alijisikia donge katika kifua chake mapema wakati sinema movie katika Costa Rica. Alifafanua kwamba “Ni tu haoni haki; Mimi kidogo ya mwenye kinyongo, hivyo niliamua kupata checked nje wakati mimi nilikuwa nyuma katika LA” Kama ilivyo kwa upande wa wanawake, kugundua mapema na uchunguzi wa saratani ya matiti sana huongeza hatari ya mtu ya kuishi. Wakati dalili za saratani ya matiti kwa wanaume ni sawa kwa wanawake, kama vile donge katika matiti, wazi limfu nodi chini ya mkono, nipple kutekeleza, maumivu katika nipple, inverted chuchu au vidonda na ngozi utasababisha kuzunguka chuchu, watu wengi hawajui kwamba wanaweza kupata saratani ya matiti, na kama matokeo ya, si kuangalia kwa ishara au kitu taarifa ni sahihi mpaka kuchelewa sana katika kuenea kwa ugonjwa.

Pamoja na kwamba inakadiriwa kuwa akaunti kwa ajili ya wanaume tu kuhusu 1% wa wote saratani ya matiti na kesi akaunti ugonjwa kwa chini ya 1% saratani ya yote katika watu, bado ni muhimu kwao kuwa na ufahamu wa ukweli kwamba wao si msamaha kutoka kupata ugonjwa na kwa wao kuwa na ufahamu wa ishara kuhakikisha kutambua mapema na kuongeza hatari ya maisha. Kulingana na jamii ya Marekani Saratani, kwa 2011, inakadiriwa kuwa 2,140 maambukizi mapya ya saratani ya matiti vamizi itakuwa diagnoser miongoni mwa wanaume na kuhusu 450 watu watakuwa wanakufa kutokana. Zaidi ya hayo, wakati wanaume na wanawake katika hatua hiyo ya saratani ya matiti na matokeo haki sawa kwa ajili ya kuishi, ukweli kwamba wanaume ni kawaida hawajui dalili za ugonjwa, ina maana kwamba kwa kawaida kukutwa katika hatua ya baadaye, na hivyo kupunguza nafasi yao ya kuishi. Ni pia imekuwa inakadiriwa kwamba maisha ya mtu hatari ya kansa ya matiti zinazoendelea ni 1 katika 1,000.

Wakati sababu ya kansa ni bado zaidi haijulikani, imethibitishwa kuwa hatari kansa ya matiti kwa wanaume ni kuongezeka kwa viwango vya muinuko ya estrogen, yatokanayo na mionzi ya awali historia ya familia ya saratani ya matiti. Marekani Cancer Society pia kushauri kwamba watu wanaweza chini hatari ya saratani ya matiti na marinating bora uzito wa mwili na kuzuia matumizi ya pombe. Hata hivyo, kama katika kesi ya wanawake, kugundua mapema na tiba ya saratani ya matiti kwa kiasi kikubwa kuongeza nafasi ya mtu ya kuishi.

Wanaume Get Breast Cancer Too, Kuuliza “Shimoni”

F
F
Twitter
orijinculture juu ya Twitter
3,880 watu kufuata orijinculture
Twitter Pic Gashonab Twitter Pic ytaharut Twitter Pic ofonizea Twitter Pic BlackWom Twitter Pic folabinu Twitter Pic Sakhilem Twitter Pic BROOK_BA Twitter Pic dicksona
F
orijinculture
174
& Nbsp; Picha
1950
& Nbsp; Followers
734
& Nbsp; Kufuatia
Now that #beOrijinal ...say it loud, _____The world can do better everyday with #smile as bright as this. #beOrijinal, say cheese?No, they are not fake,they are mine. And I am %100 #black. I #beOrijinalWe do what we do to stay alive. My dream is to survive, what is yours?Is she kidding me right now, the game just started. #ChelseaManU ...lol #beOrijinalMe and my daughter love #chelsea.. Now that #beOrijinal  fanMy #mama never cried, she only smiled. At least that was the image I saw every time she turned to look at me... But now that I am older, I wonder.  Loving all #mothers who #beOrijinal
F