Gota Mziki katika Libya: Kuwahudumia kama kilimi kwa Change

Katika #CulturallyMisunderstood, #RealTalk


Kumbuka siku hizo, wakati rap na hip hop music walikuwa zaidi ya kulabu tu kuvutia, Bling na mijeledi nzuri? Kumbuka wakati wa rap na hip hop alikuwa na kusudi? Wakati aliwahi kuwa kilimi mwisho kwa ajili ya raia maskini na wanaoonewa? Wakati rhyming ilikuwa sanaa wenye ujuzi, ambayo inahitajika muingiliano wajanja wa maneno kwamba si captivated mawazo yako lakini pia alifanya unafikiri ya maana ya ndani ya nini kuwa alisema?

Baadhi wanadai kuwa rap na hip hop music tena wamiliki ujumbe mara moja alifanya wala inazalisha wasanii fahamu kama RDMC, Rakim, KRS-ONE, Public Enemy ECT. kwa sababu hakuna haja tena kwa 'kupambana na nguvu.' Rap orijinated nje ya kuchanganyikiwa Black ghetto vijana na mfumo kubwa Eurocentric kwamba mara nyingi kutengwa yao na mahitaji yao. Hata hivyo, na rap na hip hop kuwa moguls zinazozalishwa kama vile Jay-Z, Diddy, Cash Money nk. kuwa vigumu kwa wasanii na wasanii wa hip hop katika Amerika ya Kaskazini rap kuhusu 'mapambano' na uonevu wakati baadhi ya icons ni kuongoza kuishi lavishly.

Wakati rap na hip hop katika Amerika ya Kaskazini leo ni wengi kufanyika kwa madhumuni ya burudani, katika maeneo mengine ya dunia ambako vigingi ni kubwa na uonevu na unyanyasaji ni rampant, rap na hip hop music na Reverted nyuma ya mizizi orijinal; kwamba ni, kutumika kama kilimi kwa ajili ya vijana na downtrodden. Rap music katika Afrika ni zaidi ya kuvutia kwa tune ya ngoma ili. Ni mizigo ya ujumbe na huonyesha sauti ya vijana walioonewa, ambao inevitably kuongoza nchi siku moja.

Kuchukua vijana kwa ajili ya Libya kwa mfano. Wao ni kutumia rap na hip hop ya muziki kama plagi na si tu kuonyesha hasira zao lakini pia kuchochea mabadiliko chanya. Mabadiliko ya kwamba hata kuleta amani, demokrasia na uhuru wa taifa lenye vita. Kama ilivyoelezwa na rapa moja vijana kutoka Benghazi, wasanii kama Tupac alisimama kwa kitu zaidi ya mtu mwema ambaye alikuwa na uwezo wa baadhi ya kuvutia, mate kulabu. Tupac na nyimbo zake pekutevu aliwahi kama ishara ya jinsi ya kutumia muziki, kati ya mwisho wa mawasiliano, kama njia ya kuwaita makini na hatma yao chini ya utawala wa Gaddafi na kuleta mabadiliko.

Wakati rap na hip hop ya muziki katika Amerika ya Kaskazini leo ni mara nyingi lambasted kwa ujumbe wake misogynist na kukuza yake ya ngono na vurugu, vijana nchini Libya ni kufufua rap nia ya kweli ya lengo; ili kuleta uelewa na kuchochea mabadiliko chanya.

Libya hip hop rapa wa siasa, Tupac na uhuru
libyan hip hop rapper on politics, tupac and freedom
Libya hip hop rapa wa siasa, Tupac na uhuru


libyan-rapper

F
F
Twitter
orijinculture juu ya Twitter
3,879 watu kufuata orijinculture
Twitter Pic ytaharut Twitter Pic ofonizea Twitter Pic BlackWom Twitter Pic folabinu Twitter Pic Sakhilem Twitter Pic BROOK_BA Twitter Pic dicksona Twitter Pic Feminist
F
orijinculture
174
& Nbsp; Picha
1948
& Nbsp; Followers
734
& Nbsp; Kufuatia
Now that #beOrijinal ...say it loud, _____The world can do better everyday with #smile as bright as this. #beOrijinal, say cheese?No, they are not fake,they are mine. And I am %100 #black. I #beOrijinalWe do what we do to stay alive. My dream is to survive, what is yours?Is she kidding me right now, the game just started. #ChelseaManU ...lol #beOrijinalMe and my daughter love #chelsea.. Now that #beOrijinal  fanMy #mama never cried, she only smiled. At least that was the image I saw every time she turned to look at me... But now that I am older, I wonder.  Loving all #mothers who #beOrijinal
F