Somalia, a Nation of Poets and NOT Just famine

Katika #CulturallyMisunderstood

Would you believe me if I tell you that Somalia is a Nation of Poets and NOT Just famine?

Wakati Somalia tajwa, wengi wetu moja kwa moja conjure up picha ya watoto wenye utapiamlo au kufa na njaa, internal strife, pirates and war. Kwa wengi wetu, ufahamu wetu na maarifa ya nchi za Afrika Mashariki ni mdogo kwa nini sisi kuona kwenye televisheni na kwa sehemu kubwa, images mara nyingi sana tamaa. Uwakilishi hii ya Somalia kama nchi maskini maskini imekuwa umeiweka na ukame wa karibuni ambao umesababisha vifo vya maelfu na kulazimishwa wengi kukimbia makazi yao katika kutafuta chakula.

Wakati chanjo vyombo vya habari vya jirani hatma ya kuathiri wale na ukame ni warranted, ni muhimu kwa ajili yetu kwa kutambua kwamba Somalia ni zaidi ya taifa tu ya watu njaa. Ni sifa ya kuwa na utamaduni tajiri na yenye nguvu na historia na ni nyumbani kwa baadhi ya watu zaidi ya kinabii na jamii oriented juu ya dunia hii.

Kama kejeli kama inaweza kuonekana, Somalia neno orijin ni kwa maana ya Kiarabu "tajiri mmiliki wa wanyama."Hayo ni kwa sababu Somalia mara moja maalumu kwa ajili ya mifugo yake tajiri na kubwa, vile wa ngamia, ambazo zilitumika kwa ajili ya nyama na maziwa. Zaidi ya hayo, licha ya hali yake ya sasa ya kiuchumi, Somalia himaya, kama vile Usultani wa Adal na nasaba ya Gobroon, inaongozwa biashara wakati wa zama na ilikuwa muhimu kwa biashara duniani.

Wasomali pia ni maalumu kwa ajili ya upendo wao wa mashairi na hii kama drivs yao kwa kuwa ni nini mara nyingi hujulikana kama "taifa ya washairi." Integral hii ni mila yao ya nguvu ya kusimulia hadithi, ambayo inawezesha msemaji kwa ufasaha hadithi wakati captivating makini kamili ya watazamaji yake / wake. Kwa mujibu wa Somalia artiste kuzaliwa Canada K'Naan katika 2010 mahojiano na PBS, "kila kitu mhusisha [mashairi]. Utatuzi wa migogoro imeandikwa katika mashairi ... sheria zetu ni. Kila kitu juu ya watu wa Somalia, njia pekee ya sisi kujua jinsi ya kuwasiliana ni mashairi. " Zaidi ya hayo, katika mahojiano huo, Profesa wa Chuo Kikuu cha Rutgers Said Samatar alielezea kuwa mashairi ni sehemu muhimu ya utamaduni wa Somalia kwa sababu ni "gari ambayo Wasomali kuuliza maswali tatu wa milele: Wapi mimi kuja kutoka? Mimi ni nani? Na pale ambapo mimi kwenda kutoka hapa?"

Katika kiini, mashairi ni njia ambayo watu wa Somalia kuendelea na kusherehekea utamaduni wao tajiri na historia. Marcus Garvey mara moja alitangaza kwamba "watu bila maarifa ya historia yao ya zamani, asili na utamaduni ni kama mti bila mizizi."Pamoja na hali bahati mbaya na uncontrollable kama vile ukame hivi karibuni ambayo imechangia hatma ya watu wengi nchini Somalia leo, bado umiliki nini mataifa mengi kujitahidi kufikia – hisia kali ya wao ni nani kama watu na taifa.

Wakati images wa kufa na njaa watoto Somalia ni posted kwenye skrini ya televisheni na mabango ya kuleta ufahamu wa hatma yao na sisi ili arudishe katika hali ya haja ya uharaka kusaidia watoto hawa, hatuwezi kukana kwamba wao pia kusaidia kwa kuchangia unyanyapaa kwa watu wa Somalia. Wakati ni muhimu kwetu ili kuongeza uelewa wa hali ya wengi nchini Somalia, hivyo ni muhimu kwa ajili yetu kuonyesha na kusherehekea utamaduni wao tajiri na jamii na kwa kutambua kuwa sisi ni zaidi ya taifa ya watu wenye njaa, it’s also a nation of poets.

F
F
Twitter
orijinculture juu ya Twitter
3,884 watu kufuata orijinculture
Twitter Pic ofonizea Twitter Pic BlackWom Twitter Pic folabinu Twitter Pic Sakhilem Twitter Pic BROOK_BA Twitter Pic dicksona Twitter Pic Feminist Twitter Pic AmaMcKin
F
orijinculture
164
& Nbsp; Picha
1926
& Nbsp; Followers
731
& Nbsp; Kufuatia
#beOrijinal#Africa will always #standout.99.999% of the negative image portrayed about #Africa is #bullshit. Sorry I had to be this raw.Say it loud? I am _____________Guess who? #blackhistoryThey say with, Simplicity is totally sexy. #beOrijinal
F
'