Keep Vision Wangari wa Alive: “Heroine Mei kupita juu ya, Lakini Maono yake Tunapaswa kulea”

Katika #RealTalk, AfroPolitics

 

Kama Kenya alikuwa mama, Profesa Wangari Maathai ni kweli mama Kenya; yeye na aliwahi vita kwa watoto wake na ujasiri. Kama mwanamke wa kwanza katika Afrika Mashariki na Kati na kupata shahada ya kwanza mwanamke Afrika kushinda tuzo ya amani ya Nobel, Wangari aliongoza wengi nje ya mipaka ya Kenya. Alikuwa kweli kiburi cha Afrika.

Kama mtoto wa kike kupanda juu katika Kenya, I watched Wangari literally kupambana kwa nini aliamini katika: bora utawala, mazingira ya ulinzi na kuwawezesha wanawake katika ngazi ya kushiriki katika kufanya maamuzi. I watched matukio wakati yeye alikuwa kufukuzwa, dragged katika mitaa na walikamatwa na polisi kwa ajili ya kuonyesha dhidi ya dhuluma katika Kenya. I watched yake kutangaza "kama sisi ni kwenda kumwaga damu kwa sababu ya nchi yetu sisi"Na mara nyingi kujiuliza kwa nini mwanamke na sifa yake alichagua hatari ya maisha yake kwa ajili ya mema ya umma. I mean, yeye inaweza kuwa na kuchukuliwa kwa urahisi kazi kama profesa katika chuo kikuu yoyote na angeishi maisha ya starehe lakini aliamua kusimama na kukosa sauti.

Kwa wakati, Nilianza kuelewa ni kwa nini yeye alifanya nini yeye hakuwa na kuanza kuchora uongozi kutoka kwake. Kama masuala ya kijinsia ya Afrika, Mimi hasa na maoni yake kwamba uwezo wa mtu kufanya maamuzi haipaswi kuamua na jinsia zao; kwa Wangari, anatomy tu kwamba cha muhimu ni nini kilikuwa juu ya mabega- maana akili zetu na jinsi ya sababu. Yeye alikwenda dhidi ya "utamaduni wa Afrika" na alifanya nini wanawake walikuwa hawaruhusiwi kufanya kwa kusimama dhidi ya serikali. Rais wa zamani Moi matendo yake inajulikana kama "kutoheshimu wa watu" na mumewe talaka yake akisema kuwa pia alikuwa radical. Nilipokutana Wangari katika 2007 wakati wa uchaguzi wa mjadala katika Nyeri, wote nikaona bado alikuwa mnyenyekevu undeterred mwanamke kiongozi.
Yeye aliongoza yangu sana, kwamba leo mimi kujitahidi kuweka maono yake hai. Imani Wangari ilikuwa kwamba “Ni watu ambao lazima kuokoa mazingira. Ni watu ambao lazima kufanya mabadiliko ya viongozi wao. Na hatuwezi usitishwe. Hivyo lazima kusimama kwa nini tunaamini in”

Katika kukuza maono haya, Naomba mwenzangu Waafrika kusimama dhidi ya kukosekana kwa haki tunaona katika jamii zetu. Huna kupanda miti milioni kuokoa mazingira, kupanda moja na kuhamasisha rafiki au mwenzake kwa kufanya hivyo. Hebu kupanda miti kuwa ishara ya kujali kwa mtu mwingine, hii inaweza kuwa na maana: kudhamini katika kijiji mtoto wako kwenda shule, kuwasababishia kiongozi rushwa, kutafuta fedha kwa ajili ya jamii kisima, wanalalamikia wakiukaji wa haki za binadamu, kubadilishana taarifa na maarifa na wengine, kuheshimu jirani yake bila kujali / kabila yake, kupiga kura kwa misingi ya kiongozi wa uwezo wake wa, kupendekeza njia za kuzuia madhara ya maendeleo ya miji kati ya matendo mengine ya vyeo.
Daima kujua hakuna mema kwamba huenda na taka bila kujali ni ndogo. Basi yatupasa kusimama kwa nini sisi kuamini na kutumia tamaa zetu na uwezo kwa mambo mazuri zaidi. Mei Profesa Wangari kupumzika kwa amani.

 

Author: Sheila Muthemba ni graduate wa hivi karibuni wa Mwalimu wa utawala wa umma (MPA) na Uhusiano wa Kimataifa (Mair) kutoka shule ya Maxwell ya Uraia na Mambo ya Umma. Kuzingatia maeneo ya utafiti wake ni pamoja na wanawake, uongozi, na amani na masuala ya maendeleo.

zifuatazo tabo mbili kubadili maudhui chini.
Profile photo of cadmin
"Siwezi mabadiliko ya dunia lakini naamini kuwa unaweza kuwa na athari chanya juu ya mtu mmoja kuwahamasisha mtu mwingine, kushawishi mabadiliko. Naamini mimi na wewe wanaweza kuhamasisha WORLD."
Profile photo of cadmin

Latest posts kwa cadmin (kuona yote)

F
F
Twitter
orijinculture juu ya Twitter
3,879 watu kufuata orijinculture
Twitter Pic MarkSeyr Twitter Pic Unataka Twitter Pic Mandingo Twitter Pic naekuban Twitter Pic shittyer Twitter Pic jherve Twitter Pic julioavi Twitter Pic kwakuaye
F
orijinculture
125
& Nbsp; Picha
1832
& Nbsp; Followers
987
& Nbsp; Kufuatia
#beOrijinal with your loveMy kind... #beOrijinal#AfricaI swear,now that is style... #beOrijinalDifferent #culture one people.and that's how it's suppose to be. #onelove #beOrijinalI don't get it. We teach kids basic skills that bring unity, however, we don't apply them in our lives. And we wonder why there is hate, greed and war. Thoughts on a #mondayGive thanks at all times...#GoodmorningDo you understand? #sunday quoteMy style , my swag. #beOrijinal
F
'